ผู้เขียน หัวข้อ: ครูผู้ช่วยกรณีพิเศษทั้ง 24 คน สพม. 23 รายงานตัวกันหน่อย  (อ่าน 4102 ครั้ง)

ถึง  เพื่อน  พี่   น้อง   ทั้ง  24  คน (สอบกรณีพิเศษของ  สพม. 23)
     รายงานตัวกันหน่อยว่าในขณะที่รอเลขที่ตำแหน่งกันอยู่   ทำอะไรแก้เบื่อ  แก้เซ็งกันบ้าง  ในขณะที่รออยู่ที่บ้าน  เพราะวันที่  3  มิถุนายน  ก็จะครบ 1 เดือนเต็มพอดี

ข่าวล่าสุดคือ  สพฐ. ได้ส่งหนังสือด่วนที่สุด ลงวันที่  24 พฤษภาคม  ถึง  ก.ค.ศ.  เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เจ้าหน้าที่ ก.ค.ศ.แจ้งว่ารอประมาณ 2 อาทิตย์  ก็น่าจะเรียบร้อย   และเมื่อประทับตราออกมาจาก  ก.ค.ศ.  เมื่อไหร่   เขตพื้นที่มัธยมศึกษาก็เรียกบรรจุได้ทันที 

หนังสือสั่งการ สพม. ทั้ง  42  เขต  เรื่องการกำหนดตำแหน่งและอัตราเงินเดือนข้าราชการครูฯ ในสถานศึกษาที่ว่างจากผลการเกษียณอายุราชการปีงบประมาณ 2552 และที่ว่างจากโครงการเกษียณอายุก่อนกำหนด  ปีงบประมาณ  2554  ออกมาจาก สพฐ. เมื่อไหร่   รบกวนพี่ต๋อม   จีรวรรรณ   ราชพิลา   โทรบอกพวกเราทั้ง  24  คนด้วยนะคะ  (มันเร็วกว่าจดหมายลงทะเบียนดี)   ไหนๆก็อดทนรอมาตั้ง  1  เดือนแล้ว  อิ อิ

ว่าที่ครู Eng. สพม. 23

• Newbie
  • *
    พอดีผมแวะเข้าไปเว็ป สพม.22 (นครพนม)   เจ้าหน้าที่เขตเค้าก็แจ้งเหมือนกัน  เพราะผู้ใหญ่ในเขตเขาเข้าไปติดต่อสอบถามเรื่องนี้เลยที่  สพฐ. และ  สำนักงาน  กคศ.  และก็เอามาแจ้งที่เว็ปเขต 22 ทำให้ผู้รอบรรจุกรณีพิเศษทั้ง  27 คนทราบข่าวคราวความเคลื่อนไหว    ถึงจะช้าแต่ชัวร์แน่นอน  อีกประมาณ 2 อาทิตย์

ว่าที่ครู Eng. สพม. 23

• Newbie
  • *
อ๋อลืมตอบไป  ตอนนี้ก็อยู่บ้านคับ   นั่งๆนอนๆ  รอหนังสือสั่งการจาก  สพฐ. อย่างเดียว  ไว้เจอกันที่เขตอีกครั้งในเดือนมิถุนายนนี้นะคับ  เป็นกำลังใจให้กับทุกคน  รวมถึงตัวผมเองด้วย  หวังว่ากลางเดือนนี้พวกเราคงสมหวังกันทุกคน    สาธุ!!!

1 ใน 24

• Newbie
  • *
รอเช่นกันค่ะ คงทำได้เพียงเท่านี้ เงินเดือนๆพฤษภาคมก็ไม่ได้  เพราะลาออกจากพนักงานราชการก่อนวันที่ 3  พ.ค. เพื่อนๆหลายคนใน 24 คน   ก็เป็นเช่นกันค่ะเพราะทุกคนลาออกหมดแล้ว(รู้เพราะโทรหากันตลอด)   เหลือส่วนน้อยที่ยังทำงานกันอยู่   แต่เพื่อนๆดิฉันที่ไปสอบที่  สพม.20 อุดร   สพม. 21  หนองคาย  เค้าบรรจุหมดแล้วตั้งแต่วันที่ 2 พ.ค.  ที่ผ่านมา    ส่วนเขตเรา  3  พ.ค.  ให้ไปรายงานตัวเพื่อเลือกโรงเรียนและให้รอเลขตำแหน่งจาก  สพฐ. จึงจะสามารถบรรจุได้   เร่งๆให้หน่อยเถอะค่ะคุณเจ้าหน้าที่และท่านผู้ใหญ่ใน  สพม. 23   

ครูใหม่ สพม. 23

• Newbie
  • *
เรียน   คุณจีรวรรณ   ราชพิลา    ขณะนี้ทางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา  เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู)  เรียกบรรจุผู้สอบคัดเลือกได้กรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษแล้วจำนวน  23  อัตรา    ให้ไปรายงานตัวเพื่อเข้ารับการบรรจุและแต่งตั้งในวันจันทร์ที่  13  มิถุนายน  2554   เป็นที่เรียบร้อย   สอบพร้อมกันกับเรา  แต่เค้าไปก่อนแล้ว 
     สพม.23  ของพวกเรา   จะให้ไปรับหนังสือส่งตัววันไหน   เพราะไปรายงานตัวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โรงเรียนที่จะไปบรรจุก็รู้กันหมดแล้วทั้ง  24  คน

ครูใหม่ สพม. 23

• Newbie
  • *
เอามาให้ดูนะเพื่อนๆสำหรับเขตมัธยมเพื่อนบ้านเราที่เขาบรรจุไปแล้ว
สพม. 20  อุดรธานี   บรรจุ  2  พฤษภา  54
สพม. 21  หนองคาย  บรรจุ  2  พฤษภา  54
สพม. 29  อุบล-อำนาจ   บรรจุ  10  พฤษภา  54
สพม. 19  เลย-หนองบัว  กำลังจะบรรจุ  13  มิถุนา  54

เห็นเขตอื่นบรรจุไปก่อนหน้าแล้ว   อิจฉามั๊ยเพื่อนๆ   

คนรอ

• Newbie
  • *
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะคับ  ผมก็เป็นตัวจริง 1 ใน  24  คน   ก็รอเหมือนกัน   อยากให้เจ้าหน้าที่เร่งรัดอัตราที่ สพฐ.ด้วยคับ  เห็นใจพวกเราด้วย    อาทิตย์หน้าหวังว่าคงได้รับข่าวดีจากเขตนะคับ :'( :'( :'(